snckdltv

ระดับชั้น

บทเรียน DLTV

รายวิชา

บทเรียนครู

ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1

คณิตศาสตร์
คณิตศาสตร์ 1 (ค21101) ม.1/1-1/6

คณิตศาสตร์เพิมเติม (ค21201) ม.1/1-1/6
ครูกนกประภา ขาวเผือก

ครูบูรณา พันธุ์ธรรม และ ว่าที่ ร.ต.อุเทน ว่าถูกใจ

ภาษาอังกฤษ
ภาษาอังกฤษ 1 (อ21101) ชั้น ม.1/1-1/6
ครูจุฑาทิพย์ กฐินทอง
สังคมศึกษาศาสนาและวัฒนธรรม
สังคมศึกษา 1 (ส21101) ชั้นม.1/1-1/6

สังคมศึกษา (ส21102) ชั้นม.1/1-1/6

ท้องถิ่นของเรา 1 (ส21261 ) ชั้นม.1/1-1/6
ครูชลิดา จันทุม

ครูณัฐวัตร เอี่ยมเจริญ

ครูสมพร เกิดแก้ว
ประวัติศาสตร์
ประวัติศาสตร์ 1 (ส21103) ชั้น ม.1/1-1/6
ครูชลิดา จันทุม
ดนตรี
ดนตรี-นาฏศิลป์ 1 (ศ21102) ชั้นม.1/1-1/6

ครูสุพัตรา เฮงจันทร์

วิทยาศาสตร์
วิทยาศาสตร์ 1 (ว21101) ชั้น ม.1/1-1/6

วิทยาการคำนวณ (ว20281) 1/1-1/6
ครูนันทิดา หนูงาม

ครูมลฤดี ลาพอุดมทรัพย์
ภาษาไทย
ภาษาไทย 1 (ท21101) ชั้น ม.1/1-1/6

ครูซาวียะห์ ราแดง
สุขศึกษาและพลศึกษา
สุขศึกษา1 ( พ21101 ) ชั้นม. 1/1-1/6
ครูนิรมล สุยะเสียน
ทัศนศิลป์
ทัศนศิลป์ (ศ21101) ชั้น ม.1/1-1/6

ครูธนวรรธน์ เจริญดี

การงานอาชีพ
งานเกษตรพื้นฐาน (ง20102) ชั้นม.1/1-1/6
ครูสำราญ บุญเขียว
แนะแนว
แนะแนว ชั้นม.1/1-1/6
ครูพรทิพย์ รอดสม

ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2

คณิตศาสตร์
คณิตศาสตร์ 3 (ค22101) ชั้นม.2/1-2/7
ครูประภาส นันทวิสิทธิ์
ภาษาอังกฤษ
ภาษาอังกฤษ 3 (อ22101) ชั้น ม.2/1-2/7


ภาษาอังกฤษอ่าน-เขียน (อ22201) ชั้น ม.2/1-2/7
ครูสุดารัตน์ นาอุดม


ครูจุฑามาศ เจริญสุข
สังคมศึกษาศาสนาและวัฒนธรรม
อาเซียนศึกษา (ส22201) ชั้นม. 2/1-2/2

อาเซียนศึกษา (ส22201) ชั้นม. 2/3-2/7

สังคมศึกษา 3(ส22101) ชั้นม.2/1-2/7

พระพุทธศาสนา (ส22102 ) ชั้นม. 2/1-2/7
ครูกัญญาพัชร โชติภาคินเศรษฐ์

ครูสมพร เกิดแก้ว

ครูปิยวรรณ อินจาด

ครูณัฐวัตร เอี่ยมเจริญ
ประวัติศาสตร์
ประวัติศาสตร์ 3 (ส22103 ) ชั้นม. 2/1-2/7
ครูโยธิน ทิพย์อักษร
นาฏศิลป์
ดนตรี-นาฏศิลป์3 (ศ22102) ชั้นม. 2/1 - 2/7
ครูศิริวรรณ ผลเจริญสมบูรณ์
วิทยาศาสตร์
วิทยาศาสตร์ 3 (ว22101) ชั้น ม.2/1-2/7

วิทยาศาสตร์กับความงาม (ว20211) ชั้น ม.2/1-2/7

วิทยาการคำนวณ (ว20101)ชั้นม. 2/1-2/7
ครูธนิดา ดวงคีรี

ครูพนิต นันทเวช

ครูนิรมล ทิพย์อักษร
ภาษาไทย
ภาษาไทย 3 (ท22101) ชั้นม. 2/1-2/7
ครูสุมนทิพย์ เสมสันต์
สุขศึกษาและพลศึกษา
พลศึกษาเพิ่มเติม(กระบี่กระบอง (พ20211) ชั้น ม.2/1-2/7

พลศึกษา 3(พ21102) ชั้น ม.2/1-2/7
ครูดิเรก จันทร์ประทีป


ครูนิรมล สุยะเสียน
ทัศนศิลป์
ทัศนศิลป์ 3 (ศ22101) ชั้น ม.2/1-2/7
ครูธนวรรธน์ เจริญดี
การงานอาชีพ
ช่างไม้เบื้องต้น (ง20295 ) ชั้นม. 2/1-2/7
ครูภคมน ปิ่นประดิษฐ

ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3

คณิตศาสตร์
คณิตศาสตร์ 5 (ค23101) ชั้นม.3/1-3/7
ครูปรมาภรณ์ อ่อนนุ่ม
ภาษาอังกฤษ
ภาษาอังกฤษอ่าน-เขียน (อ23201) ชั้น ม.3/1-3/7

ภาษาอังกฤษ 5 (อ23101 )ชั้นม. 3/1 - 3/7
ครูจุฑามาศ เจริญสุข

ครูศศิมาพร หลักคำพันธ์
สังคมศึกษาศาสนาและวัฒนธรรม
สังคมศึกษา (ส23101) ชั้นม. 3/1-3/7

พระพุทธศาสนา (ส23102) ชั้นม. 3/1-3/7
ครูโยธิน ทิพย์อัษร

ครูณัฐวัตร เอี่ยมเจริญ
ประวัติศาสตร์
ประวัติศาสตร์ (ส23103) ชั้น ม.3/1-3/7
ครูปิยวรรณ อินจาด
นาฏศิลป์
นาฏศิลป์ (ศ23104) ชั้นม. 3/1 - 3/6
ครูศิริวรรณ ผลเจริญสมบูรณ์
วิทยาศาสตร์
วิทยาการคำนวณเพิ่มเติม 2 (ว20283) ชั้น ม.3/1-3/7

ว23101 วิทยาศาสตร์ 5 (ว23101) ชั้นม. 3/1 - 3/5

ว23101 วิทยาศาสตร์ 5 (ว23101) ชั้นม. 3/6 - 3/7
ครูอนัญชุดา วราคุณาศัย


ครูชลิดา จันทร์เจ็ก

ครูจิราภรณ์ ดอนถวิล
ภาษาไทย
ภาษาไทย 5 (ท23101) ชั้นม. 3/1 - 3/7
ครูวิมล แซ่แต้
สุขศึกษาและพลศึกษา
พลศึกษา 5 (บาสเกตบอล) (พ23102) ชั้น ม.3/1-3/7

สุขศึกษา 5 (พ23101) ชั้น ม.3/1-3/7

ครูดิเรก จันทร์ประทีป


ครูดิเรก จันทร์ประทีป

ทัศนศิลป์
ทัศนศิลป์ 5 (ศ23101) ชั้น ม.3/1-3/7
ครูธนวรรธน์ เจริญดี
การงานอาชีพ
งานประดิษฐ์ (ง20105) ชั้นม. 3/1-3/7

ครูยุวดี ไพสาลี

ดนตรี
ดนตรี - นาฎศิลป์ 5 (ศ23102) ชั้นม 3/1 - 3/7
ครูสุรเดช นิกรรัมย์
แนะแนว
แนะแนว ชั้น ม.3/1-3/7
ครูพรทิพย์ รอดสม
โครงงาน
โครงงาน ชั้น ม.3/6-3/7
ครูจิราภรณ์ ดอนถวิล

ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4

คณิตศาสตร์
คณิตศาสตร์เพิ่มเติม (ค31201) ชั้น ม.4/1-4/3

คณิตศาสตร์พื้นฐาน (ค31101) ชั้น ม.4/1-4/7
ครูจิรนันท์ ปิ่นเกิด

ครูอุเทน ว่าถูกใจ
ภาษาต่างประเทศ
ภาษาอังกฤษพื้นฐาน (อ31101) ชั้น ม.4/1-4/7

ภาษาอังกฤษอ่าน-เขียน (อ31201) ชั้นม.4/1-4/7


ภาษาอังกฤษ (อ30221) ชั้นม.4/5-4/7


ภาษาจีนเบื้องต้น (จ30201) ชั้นม.4/3-4/4

เพิ่มเติมภาษาจีน (จ30301) ชั้นม.4/1-4/2

ภาษาจีนอ่านเขียน1 (จ30211) ชั้นม.4/3-4/6
ครูนรินรัตน์ เจียมวัฒนฤกษ์

ครูปาริชาต วงษ์แก้ว และ ครูนรินรัตน์ เจียมวัฒนฤกษ์

ครูณณัฏฐ์ ด่านอรุณ


ครูสุชาดา จันทร์เขียว

ครูสุชาดา จันทร์เขียว

ครูสปัน งามศักดิ์ประเสริฐ
สังคมศึกษาศาสนาและวัฒนธรรม
สังคมศึกษา 1 (ส31101) ชั้น ม.4/1-4/7
ครูสำอางค์ นิลพัทธ์
การงานอาชีพและเทคโนโลยี
งานบ้าน (ง30101) ชั้นม.4/1-4/7

ครูยุวดี ไพสาลี
วิทยาศาสตร์
วิทยาการคำนวณ (ว30109) ชั้น ม.4/1-4/7

ชีววิทยา 1 (ว30241) ชั้น ม.4/1- 4/2

ฟิสิกส์ 1 (ว30201) ชั้น ม.4/1-4/2

วิทยาศาสตร์ชีวภาพและชีววิทยา2 (ว30103) ชั้น ม.4/1และ4/2

ชีวิตและสิ่งแวดล้อม (ว30249) ชั้น ม.4/5และ4/7
ครูสุวิมล จงมีสุข

ครูนริศรา วิจิตราพันธ์

ครูนิจินันท์ สุริวงษ์

ครูนริศรา วิจิตราพันธ์


ครูจิราภรณ์ ดอนถวิล
ภาษาไทย
การแต่งคำประพันธ์ (ท30202 ) ชั้นม. 4/3 - 4/7

ภาษาไทย 1 (ท31101) ชั้นม. 4/1-4/7
ครูหทัยนุช เพ็ชรประดับ

ครูศิระศักดิ์ เจาวรรณศิริ
สุขศึกษาและพลศึกษา
เพศศึกษา 1 (พ31201) ชั้นม.4/1-4/7

ครูอาณาดา พรหมลัทธิ์
ทัศนศิลป์
การออกแบบเบื้องต้น (ศ30212) ชั้น ม.4/5 - 4/7

ครูธนวรรธน์ เจริญดี

ดนตรี
ดนตรี-นาฎศิลป์ 1 (ศ31102) ชั้น ม.4/1-4/7

ดนตรีกับชีวิต (ศ30262) ชั้นม.4/5-4/7
ครูสุรเดช นิกรรัมย์

ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5

คณิตศาสตร์
คณิตศาสตร์เพิ่มเติม 3 (ค32201) ชั้นม. 5/1-5/4


คณิตศาสตร์3 (ค32101) ชั้นม. 5/1-5/7
ครูมาวิษา จอมพิภพ


ครูบูรณา พันธุ์ธรรม
ภาษาต่างประเทศ
ภาษาจีนเพื่อการท่องเที่ยวและบริการ2 (จ30212) ชั้นม.5/3-5/4

ภาษาอังกฤษอ่านเขียน 3 (อ32201) ชั้นม.5/1-5/7

ภาษาอังกฤษพื้นฐาน 3 (อ32101) ชั้นม.5/1-5/7
ครูสปัน งามศักดิ์ประเสริฐ


ครูณณัฏฐ์ ด่านอรุณ

ครูปาริชาด วงษ์แก้ว
สังคมศึกษาศาสนาและวัฒนธรรม
สังคมศึกษา 3 (ส32101) ชั้น ม.5/1-5/7
ครูวุฒิไกร ชายกวด
วิทยาศาสตร์
เคมี 3 (ว30223) ชั้น ม.5/1-5/2

วิทยาการคำนวณเพิ่มเติม 1 (ว30281) ชั้น ม.5/1-5/7

วิทยาศาสตร์กายภาพ1 และเคมี 1 (ว30101) ชั้น ม.5/3-5/7

ฟิสิกส์3 (ว30203) ชั้น ม.5/1-5/2

ชีววิทยา3 (ว30243) ชั้น ม.5/1-5/2
ครูมณฑล นำพะวา

ครูอนัญชุดา วราคุณาศัย


ครูณัธดา วรรณโวหาร


ครูนิจินันท์ สุริวงษ์

ครูนริศรา วิจิตราพันธ์
การศึกษาค้าคว้าและการสร้างองค์ความรู้ IS1
การศึกษาค้นคว้าและการสร้างองค์ความรู้ ชั้น ม.5/1-5/7
ครูมณฑล นำพะวา และ ครูนริศรา วิจิตราพันธ์

ภาษาไทย
ภาษาไทย3 (ท32101) ชั้น ม.5/1 - 5/7

หลักภาษาไทย (ท30203 )และ
การเขียนเชิงสร้างสรรค์ (ท30208 ) ชั้นม.5/5-5/7

ห้องสมุดเพื่อการเรียนรู้ 2 (ท30212) ชั้น ม.5/3-5/7
ครูหทัยนุช เพ็ชรประดับ

ครูศิระศักดิ์ เจาวรรณศิริ


ครูชัชวาล ปิ่นเกิด
สุขศึกษาและพลศึกษา
สุขศึกษา (พ32101) ชั้นม.5/1-5/7
ครูองค์การ กอแก้วบูรพา
ทัศนศิลป์
ทัศนศิลป์ 2 (ศ32101) ชั้นม.5/1-5/7
ครูสุพัตรา เฮงจันทร์
การงานอาชีพ
งานช่างพื้นฐาน (ง30103) ชั้นม.5/1-5/7


ครูภคมน ปิ่นประดิษฐ
แนะแนว
แนะแนว ชั้น ม.5/1-5/7
ครูพรทิพย์ รอดสม

ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6

คณิตศาสตร์
คณิตศาสตร์เพิ่มเติม 5 (ค33201 ) ชั้นม. 6/1-6/4

คณิตศาสตร์5 (ค33101) ชั้นม.6/1-6/7
ครูมาวิษา จอมพิภพ

ครูพรรณนิภา หาญแก้วยิ่ง
ภาษาต่างประเทศ
ภาษาจีน 4 (จ30205) ชั้น ม.6/3 - 6/4

ภาษาจีนเบื้องต้น (จ30301) ชั้น ม.6/5

ภาษาจีนเพื่อการท่องเที่ยวและบริการ3 (จ30213) ชั้นม.6/3

ภาษาอังกฤษพื้นฐาน5 (อ33101) ชั้นม.6/1 - 6/7

ภาษาอังกฤษอ่าน-เขียน5 (อ33201) ชั้นม.6/1-6/7
ครูสปัน งามศักดิ์ประเสริฐ

ครูสปัน งามศักดิ์ประเสริฐ

ครูสปัน งามศักดิ์ประเสริฐ


ครูณฐภณ บุตรวัน

ครูณฐภณ บุตรวัน และ ครูณณัฏฐ์ ด่านอรุณ


สังคมศึกษาศาสนาและวัฒนธรรม
สังคมศึกษา 4 (ส33101) ชั้น ม.6/1-6/7
ครูกัญญาพัชร โชติภาคินเศรษฐ์
หน้าที่พลเมือง
หน้าที่พลเมือง 5 (ส30235) ชั้น ม.6/1-6/7
ครูวุฒิไกร ชายกวด
นาฏศิลป์
นาฏศิลป์สร้างสรรค์ (ศ30208) ชั้นม.6/1-6/7
ครูศิริวรรณ ผลเจริญสมบูรณ์
การงานอาชีพ
วิชาช่างเขียนแบบ (ง30291) ชั้นม.6/3-6/7

วิชางานธุรกิจ (ง30105) ชั้นม.6/3-6/7
ครูสำราญ บุญเขียว

ครูปัญริสา อุไร
วิทยาศาสตร์
เคมี 5 (ว30225) ชั้น ม.6/1-6/2

ฟิสิกส์ 5 (ว30205) ชั้นม. 6/1-6/2

ชีววิทยา 5 (ว30245) ชั้น ม.6/1-6/2

วิทยาการคำนวณเพิ่มเติม 2(ว30282) ชั้น ม.6/1-6/7
ครูณัธดา วรรณโวหาร

ครูมณฑล นำพะวา

ครูจิราภรณ์ ดอนถวิล

ครูธรรมนูญ กันทะหงษ์
ภาษาไทย
การเขียน (ท33201) ชั้นม.6/5-6/7

ภาษาไทย 5 (ท33101) ชั้นม. 6/1-6/7
ครูประภา วงษ์มิตรแท้

ครูประภา วงษ์มิตรแท้
สุขศึกษาและพลศึกษา
สุขศึกษา3(พ33101) ชั้นม.6/1-6/7
ครูองค์การ กอแก้วบูรพา
ดนตรี
ดนตรี-นาฎศิลป์ 3 (ศ33102) ชั้นม.6/1-6/7
ครูสุพัตรา เฮงจันทร์
แนะแนว
แนะแนว ชั้น ม.6/1-6/7
ครูพรทิพย์ รอดสม